Giao lưu - Học hỏi - Kết nối
Chúc quý thầy cô và các bạn học sinh có 1 ngày tốt lành:
Thống kê diến đàn:
Số thành viên: 343
Số chủ đề: 839
Số bài viết: 3872
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới nhất: https://nguyentraith.forumvi.com/u345
Chúc quý thầy cô và các bạn học sinh có 1 ngày tốt lành:
Thống kê diến đàn:
Số thành viên: 343
Số chủ đề: 839
Số bài viết: 3872
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới nhất: https://nguyentraith.forumvi.com/u345
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đưa chúng ta đến mọi nẻo đường cuộc sống!

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Món quà cho mẹ chồng!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
huent1987
Cấp độ 1
Cấp độ 1

Ngày bắt đầu : 04/07/2012

Món quà cho mẹ chồng! _
Bài gửiTiêu đề: Món quà cho mẹ chồng!   Món quà cho mẹ chồng! I_icon_minitimeFri Sep 28, 2012 4:52 pm

Mình đã từng đọc một câu châm ngôn sống “Hãy sống theo cách bạn thích, vì cuộc sống là của bạn
Và hãy làm những điều bạn thích, vì cuộc sống không phải là chịu đựng.
Chúng ta chỉ sống một lần trên đời, hãy sống sao để ta không phải cảm thấy hối tiếc nhé”

Và đây là câu chuyện đời thường của chính mình.
Mình lấy chồng 1 năm rồi, ban đầu tình cảm của mẹ con rất tốt,..
Sau, mẹ chồng cứ hay muốn mình dậy sớm, tầm 5h30, mình thì chịu thua với cái yêu cầu này. 6h là đủ sức với mình.
Mình thấy mẹ chồng không thích mình nữa, hay đúng hơn là cứ thấy mình là cáu. Càng ngày cảm giác càng không muốn về nhà, nản lắm,..
Giờ lại khủng hoàng tài chính, khiến gia đình gặp khó khăn về tiền bạc,. lại càng khiến áp lực mỗi người một tăng. Cảm thấy khó chịu với nhau.
Hình như khi thiếu thốn tiền con người ta cũng thiếu thốn đi tình cảm thì phải, mình đoán là vậy.
Thấy ngột ngạt trong gia đình, thấy mọi thứ thật xa vời, thấy rằng mình không muốn về nhà khi có mẹ chồng,… Sống với mẹ chồng, trước có nhiều lúc tình cảm mẹ con gia đình đầm ấm lắm, cũng thích cảm giác khi đó.
Có thể gọi là cuộc chiến mẹ chồng nàng dâu trong im lặng nhưng có song ngầm không nhỉ? Thấy bố chồng buồn phiền. Chồng không vui, vợ đùa cũng không cười nhiều,.. Ơ sao thế nhỉ, càng lúc càng thấy căng. Người ta sống với nhau sẽ có cảm nhận mà không cần nói ra, nên việc mình và mama cả nhà cũng sẽ cảm nhận được.
Mình không muốn thế này nữa.
Ngồi, ngồi suy nghĩ hồi lâu, làm gì để tình cảm mẹ con tốt như trước bây giờ? Suy nghĩ và định về gặp bà nói rõ suy nghĩ tình cảm của mình,. Uh, mình đã nghĩ rất nhiều thứ rồi, khi gặp mẹ chồng lại tịt ngủm, chẳng nói được câu gì cả.
Ngày khác đi làm, vẫn 1 suy nghĩ hàn gắn với mẹ chồng. Tiền không có, thực sự là không, tặng quà càng không có, mà tặng rồi cũng phải nói gì chứ. Đang nghe bài “ Mẹ là bầu trời của con” trên trang http://quatangamnhac.sms.vn/, thấy dòng chữ Tặng bài hát. Haha đã có sáng kiến, thử gửi tặng mama xem thế nào, soạn ngay cái tin: QTA melabautroicuacon 016xxxx me oi, con xin loi me nha gửi 8785. Gửi tin xong cũng không gọi điện cho mama gì cả, không rõ mama có hiểu lòng mình không? Cũng thấy ngại ngại sao ấy, quyết định có đúng không nữa? Tặc lưỡi bảo thôi kệ vậy.
Tối đi làm về, mama và cả nhà, nhất là ông xã cười toe toét bảo em tặng mẹ bài hát à. Mắt tròn mắt dẹt chẳng nghĩ mọi người lại vui thế. Mẹ chồng bảo, mẹ nghe thấy nó phát gì ấy, cứ hát hò ầm ĩ, mẹ đang nghe thì bố bảo cho bố nghe chút, rồi mẹ cười rất tươi. Sau mình tảng lớ chỉ cười, thực sự cũng thấy ngại ngại, nhưng nhận ra rõ ràng rằng tình cảm đôi bên thoải mái hơn, không còn khó chịu nữa. Tối đó, thực sự cả nhà ăn cơm rất ngon miệng, và mình cũng không còn suy tư chán nản trong lúc làm việc nữa, không còn bận tâm về quan hệ gia đình nữa, vì bà cũng hiểu cho tấm long mình, tiền không nhiều nhưng tình cảm mình dành cho bà là thật. Dù còn nhiều thiếu sót trong cuộc sống, nhưng mama cũng không soi rau bắt sâu nữa, mọi người thoải mái với ưu và nhược điểm của nhau.
Với mẹ đẻ, mình lấy chồng xa, cũng chưa giúp được gì cho bà cả, nghĩ cũng thương mẹ nhiều lắm. Mẹ là mẹ đẻ ra mình mà, mình cũng gọi tới 1900571589 để gửi tặng bà bài hát, nhưng mà mình có ghi âm lời nhắn cho mẹ, mẹ chồng ghi âm thì mình ngại, mẹ đẻ mình ghi âm tâm tư của mình và để mẹ biết mình rất yêu mẹ, dù xa xôi nhưng mình vẫn luôn hướng về mẹ.
Hãy sống thật tốt với nhau nhé, tình cảm là thứ mà sống đi chết lại muôn đời con người ta vướng vào. Sống chỉ một lần, không biết sống với nhau được bao lâu, nên hãy nói lời yêu dù với bất cứ ai bạn yêu ở mức độ tình cảm nào để cho nhau những kỷ niệm hạnh phúc khi còn được nhìn thấy nhau.

Món quà cho mẹ chồng!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang